2007/Aug/26

ไม่รู้จะพูดอะไรนอกจาก

ขอบคุณค่ะ!!!

อีสาวซากดิบ

รางวัล ชมเชย เทศกาลภาพยนตร์สั้นครั้งที่ 11

เข้าชิงรางวัลนักแสดงยอดเยี่ยม


อยากจะเขียนขอบคุณยาวเป็นหางว่าว

แต่เราไม่รู้จะเขียนยังไงให้มันไม่เลี่ยน

ตอนนี้นึกอะไรไม่ออก

เพราะมันมีแต่คำว่า ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

ขอบคุณมากๆค่ะ

และยินดีแก่ผู้ได้รับรางวัลทุกท่านด้วยนะจ๊ะ

ทั้งๆเพื่อนและน้องๆ ยินดีด้วยนะเว่ยยยยย

สรุปผลรางวัล ดิชั้นจำได้ไม่ค่อยละเอียดละออ เพราะมัวแต่ไปฟังคุณเต๋อหนุ่มหัวนมนั่งเมาท์เป็นแฟชั่นโปลิสแอนด์กอสซิบสตาร์อยู่ข้างหลัง (แอบร้ายนะคะ555) เดี๋ยวไว้มาอีดิทอีกทีนะคะ

ปล. เมอรี่ หล่อนปล่อยให้ชั้นจดๆจ้องๆอยู่ตั้งนานว่าใช่เปล่าวุ้ย

เพลงนี้ไม่เกี่ยวแต่ขอใส่หน่อย 55 เพราะเป็นเพลงที่อยากเอาใส่ไปในหนังม๊ากก แต่สุดท้ายก็ตัดออกไปง่ะ อยากฟังคลิกเอาโลด


EDIT รายชื่อภาพยนตร์ที่เข้ารอบและได้รางวัลค่ะ

ภาพยนตร์สั้นที่เข้าชิงรางวัลพิราบขาว ประจำปีนี้
ครูครับครูกำกับโดย ภานุวัฒน์ นิลรักษ์
สองพยางค์กับทางเลือก กำกับโดย ณัฐพร วงษ์จักษุ
ก้อนเมฆสีขาว กำกับโดย สุรวัฒน์ ชูผล
เด็กคนนั้น เด็กคนนี้กำกับโดย ทิพย์ แซ่ตั้ง
admitกำกับโดย นัฎฐพล ทิมเมือง
ลืมกำกับโดย พิชย จรัสบุญประชา
เด็กชายจากต่างแดน กำกับโดย ทศพรมงคล
รางวัลพิราบขาวประจำปี 2550

ก้อนเมฆสีขาว

กำกับโดย สุรวัฒน์ ชูผล/ คณะนิเทศศาสตร์ มหาวิทยาลัยรังสิต
รางวัลดุ๊ก (ภาพยนตร์สารคดี)ประจำปี 2550มีผู้ที่ผ่านเข้ารอบทั้งสิ้น 10 เรื่อง
ประกาศณียบัตรชมเชย

แข่งบั้งไฟ
/The Rocket กำกับโดย อุรุพงศ์ รักษาสัตย์
รางวัลรองชนะเลิศ

ดนตรีสนาม/The Spectrum

กำกับโดย ญาณิน พงศ์สุวรรณ / คณะนิเทศศาสตร์จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
รางวัลชนะเลิศ2 รางวัล

กาลครั้งหนึ่งก่อนสิ้นชาติ
/Extinct
กำกับโดย กัลป์วีร์ จันทร์ดี

เรื่องจริง/One True Thing
กำกับโดย วิชาติ สมแก้ว
รางวัลช้างเผือกพิเศษ ประจำปี 2550 มีผู้ผ่านเข้ารอบสุดท้ายทั้งสิ้น 8 เรื่อง
ประกาศณียบัตรชมเชย

คนละโลก/The Other World
กำกับโดย ชัชชล อัจนากิตติ / โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยา

เบื้องหลังความสำเร็จ/BEHIND THE SCENE
กำกับโดย ระชานนท์ ทวีผล / โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ กาญจนบุรี

ลืม/Forgotten
กำกับโดย พิชย จรัสบุญประชา / โรงเรียนแก้งคร้อวิทยา

ปรากฏการณ์ เรื่องราว สาวสาลินี/A Sereis of Salinee Event
กำกับโดย ณพรรธน์ ตรีผลาวิเศษกุล / โรงเรียนวัดราชโอรส
* ไม่มีผู้ได้รับรางวัลชนะเลิศ

รางวัลวิจิตมาตรา ประจำปี 2549

คิดถึงพ่อ / Thinkingof My Father!
กำกับโดย ทิพย์ แซ่ตั้ง, ธีระ ประชุมของ, ชัชชัย ชาญธนวงศ์

เหมือนเคย
/ALWAYS
กำกับโดย
ศิวโรจณ์คงสกุล

ตั๋วรักพลิกล็อค
กำกับโดย เกรียงไกร วชิรธรรมพร /คณะนิเทศศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

Fat Girl
กำกับโดยชัญชนา , ชญานุชอรรฆจิรัตฐิกาล /คณะนิเทศศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
รางวัลปยุต เงากระจ่างประจำปี 2550 มีภาพยนตร์ที่ผ่านเข้ารอบสุดท้ายทั้งสิ้น 15 เรื่อง
ประกาศณียบัตรชมเชย
แพนด้า/Panda
กำกับโดย ณัฏฐา หอมทรัพย์
Lesson
กำกับโดย
อภิชญ์ บุศยศิริ
อันบทเพลงเธอกินฉัน/All thechapter of the song you ate me
กำกับโดย อานนท์นงค์เยาว์
รองชนะเลิศ
The Moment
กำกับโดย
อภิชญ์ บุศยศิริ
ปลามีขน
กำกับโดย
สิทธิศักดิ์ เจียมพจมาน
Fat Room
กำกับโดย ธวัชชัย ชุนหชัย
รางวัลชนะเลิศ
ผีนาโน
กำกับโดย ธิติวัฒน์ ดำรักษ์
รางวัล Kodak Filmschool Competition ประจำปี 2550 มีผู้ที่ผ่านเข้ารอบทั้งสิ้น8 เรื่อง
รางวัลชนะเลิศ
กลับบ้านถ่ายภาพโดย วัฒิเดช นวลขาว คณะนิเทศศาสตร์ มหาวิทยาลัยรังสิต
รางวัลช้างเผือกประจำปี 2550มีผู้ผ่านเข้ารอบสุดท้ายทั้งสิ้น 17 เรื่อง
ประกาศณียบัตรชมเชย
บางกอกอีลัซสเตชั่น / Bangkok Illustration
กำกับโดยเอกภูมิ หรรษาภิรมย์โชค / คณะเทคโนโลยีสื่อสารมวลชน สถาบันเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี
ความ(น่า)เชื่อ / Convince
กำกับโดยสุรวัฒน์ ชูผล / คณะนิเทศศาสตร์ มหาวิทยาลัยรังสิต
ตั๋วรักพลิกล็อค
กำกับโดยเกรียงไกร วชิรธรรมพร /คณะนิเทศศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
อีสาวซากดิบ/The Zombie Chick
กำกับโดยฐิติมนมงคลสวัสดิ์ / คณะนิเทศศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
รองชนะเลิศ
The Day before revolution
กำกับโดย ภาส พัฒนกำจร / คณะวารสารศาสตร์และสื่อสารมวลชน มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
(สมัครงาน)/(application)
กำกับโดยวรรณแวว- แวววรรณ หงษ์วิวัฒน์ / คณะนิเทศศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
รางวัลชนะเลิศ
เวลา ลาน/Somewhere-in-time
กำกับโดย ไพรัช คุ้มวัน / คณะมนุษยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
รางวัลรัตน์ เปสตันยี International ประจำปี 2550
ประกาศณียบัตรชมเชย(Special Mention)

Revolutionary Song

กำกับโดย
Istvan Kantor/Canada

The Parabolic Dish

กำกับโดย Xavi Sala/Spain

รางวัลชนะเลิศ

About Romance or something else

กำกับโดย
Fong Wing Leung/Hong Kong
รางวัลรัตน์ เปสตันยี ประจำปี 2550 มีผู้ผ่านเข้ารอบสุดท้ายทั้งสิ้น 24 เรื่อง
ประกาศณียบัตรชมเชย
ความลักลั่นของงานรื่นเริง/The Bangkok Bourgeois Party
กำกับโดย ปราปต์ บุนปาน
คิดถึงพ่อ / Thinkingof My Father!
กำกับโดย ทิพย์ แซ่ตั้ง- ธีระ ประชุมของ- ชัชชัย ชาญธนวงศ์
เหมือนเคย/ALWAYS
กำกับโดย
ศิวโรจณ์คงสกุล
รองชนะเลิศรางวัลชนะเลิศ

แข่งบั้งไฟ
/The Rocket กำกับโดย อุรุพงศ์ รักษาสัตย์
เหงา / ALONEกำกับโดย ธีระประชุมของ
กิ่งอ่อนที่บ้านเก่า ein Spross am alten Haus กำกับโดย ศศิกานต์ สุวรรณสุทธิ
รางวัล thai indie ชอบประจำปี 2549

The Day before revolution

กำกับโดย ภาส พัฒนกำจร / คณะวารสารศาสตร์และสื่อสารมวลชน มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
รางวัลนักแสดง ประจำปี 2549
รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล
ฐิติมน มงคลสวัสดิ์ จากเรื่อง อีสาวซากดิบ
อรุณ จันทรวงศ์ จากเรื่อง เหมือนเคย/ALWAYS
ศไลทิพย์ จารุภูมิ จากเรื่อง ตั๋วรักพลิกล็อก
กฤษณา คุณาจืตพิมล จากเรื่อง (สมัครงาน)
จากเรื่อง สารวัตรเยมาร์กับคดีฆาตกรรม << บอม ทำไมชื่อเมิงหายวะ
รางวัลชนะเลิศ

อรุณ จันทรวงศ์

จากเรื่อง
เหมือนเคย/ALWAYS กำกับโดยศิวโรจณ์คงสกุล
รางวัลหนังสั้นขวัญใจ
ดนตรีสนาม/The Spectrum
กำกับโดย ญาณิน พงศ์สุวรรณคณะนิเทศศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยา